Mawazo ya Kati ya Wiki 43, 7.10.26

 Kuacha makazi ya wanyamapori bila kukiukwa ni kwa maslahi ya kulinda mustakabali wa Wanadamu # UNCBD COP 17

Na Malini Shankar

Hotuba ya Kidijitali


Serikali ya Karnataka imekataa sheria ya CEC (Kamati Kuu Iliyowezeshwa) ili kulinda kizuizi cha Hifadhi ya Kibiolojia ya Bannerghatta, ni muhimu kisiasa, na inadhuru vizazi vijavyo. Mapendekezo ya Kamati Kuu Iliyowezeshwa ya kuhifadhi mzingo wa kilomita za mraba 100 wa Hifadhi ya Kibiolojia yanategemea masharti ya ikolojia. Lakini ni kiwango cha dhahabu ambacho hakipaswi kuathiriwa… kwa maslahi ya kudumisha usalama wa chakula, usalama wa maji kwa vizazi vijavyo. Msitu huu una aina za misitu inayoacha majani na yenye unyevunyevu. Pamoja na miamba, ardhi ya eneo, hali ya hewa ndogo, kiwango cha unyevunyevu na biota, hufanya eneo muhimu la vyanzo vya maji kwa Monsoons Kaskazini-Mashariki ambalo Bangalore inategemea sana. Ardhi inafanya kazi kikamilifu ili kuondoa mvua kubwa. Lakini maendeleo yasiyopangwa ya Anthropocene yanazuia na kukandamiza mifereji ya maji. Hilo linapaswa kutoa onyo. Usilaumu Mabadiliko ya Tabianchi kwa mafuriko ya ghafla. Mifereji ya maji imefungwa na zege ya saruji kwa jina la maendeleo ya binadamu.

Majina ya Hifadhi ya Biolojia ya Bannerghatta yanaweza kuendana na utawala wa uhifadhi lakini yana thamani muhimu ya uhifadhi. Hifadhi ya Biolojia ya Bannerghatta iko umbali wa kilomita 25 kusini-mashariki mwa Bangalore. Eneo hili linakamilisha hali ya hewa ya Bangalore kikamilifu. Mapendekezo ya CEC ya uhifadhi wa eneo la kizuizi ni sawa na kilomita 5 kaskazini na kilomita 5 kusini, vile vile kilomita 5 mashariki na kilomita 5 magharibi - ambayo yanafaa kwa kizuizi cha kilomita 100 za mraba kwa Hifadhi ya Biolojia. Kushindwa kufanya hivi kutazidisha migogoro ya Wanyamapori wa Binadamu, na kuharibu eneo dhaifu la kijani kibichi, hali ya hewa ya chini ya milima ya Bangalore inayopendwa. Ni hali ya hewa nzuri ya Bangalore inayovutia watu wa nje na Sekta ya programu inayoenea kote ambayo inataka kutawala na kuharibu Bangalore.

Ni ili kudhibiti athari za binadamu kwenye ardhi ya simbamarara bila kupunguzwa, uhifadhi wa asilimia 3.7 iliyobaki ya ardhi ya India yenye msitu lazima uhifadhiwe kwa gharama yoyote.

Mamlaka ya Zoo ya Karnataka pia inaendesha safari ya wanyamapori kwa wageni katika Hifadhi ya Kitaifa ya Bannerghatta. Mamlaka ya Zoo Kuu, hutoa "huduma ya maisha yote kwa wanyama waliookolewa kama vile simbamarara, simba, na dubu waliokuwa wakitumika katika sarakasi au maonyesho mengine haramu. Pia hutumika kama makazi ya muda kwa wanyamapori wa mijini waliojeruhiwa au waliotelekezwa, na kuwapa nafasi ya pili ya kurudi kwenye makazi yao ya asili. Utendaji wa kila siku wa sehemu zote unaendana na malengo ya Sera ya Kitaifa ya Zoo (1998), inayozingatia elimu, ufugaji wa uhifadhi, utafiti, uokoaji, na ukarabati, na hivyo kuchangia juhudi za uhifadhi wa zamani wa taifa" kulingana na tovuti rasmi ya Hifadhi ya Biolojia.

Kuna eneo la ukarabati wa wanyama wa sarakasi, kituo cha uokoaji wa dubu, na Hifadhi ya Biolojia iliyoarifiwa, bustani ya vipepeo, makumbusho ya wadudu, na ukanda wa wanyamapori. Makao ya msitu kavu unaokata majani ambayo yanahifadhi aina mbalimbali za mifumo ikolojia na bioanuwai yanaashiria misitu hii. Kipande cha msitu kusini mwa Hifadhi ya Biolojia kinaashiria eneo kubwa la msitu ambalo ni korido inayohamia Tembo wa Asia. Inaunganisha Ghats za Mashariki na Ghats za Magharibi. Mwishoni mwa majira ya baridi kila mwaka, Tembo wa Asia huhama kwa maelfu kutoka Ghats za Mashariki hadi Magharibi. Hivyo kuhifadhi korido hii inayohama ni muhimu sana; ni sharti la kiikolojia. Mbali na tembo wanaohama, msitu wa asili una idadi kubwa ya simbamarara, chui, mbwa mwitu, nguchiro, fisi, kitambaa kikubwa lakini chenye rangi cha ndege, reptilia, (ikiwa ni pamoja na fira, nyoka, kraits, fira mfalme, chatu, na boas wengine, na mamba, nyani wa kaa, spishi za ng'ombe, kama Gaur, mbwa mwitu,, viumbe hawa wote wataingia kwenye nywele za msalaba za makazi ya binadamu ikiwa ukuaji usiopangwa hautapunguzwa na kifuniko cha kijani kibichi kitaachwa dhaifu - bila kutekeleza mapendekezo ya CEC ya kuongeza eneo nyeti kwa ikolojia kama kinga ya Hifadhi ya Kitaifa / Biolojia ya Bannerghatta.

Chui wameonekana na kurekodiwa katika Anjanapura, ugani wa Mamlaka ya Maendeleo ya Bangalore; fira na nguchiro mara nyingi huonekana wakipigania kuishi huko Anjanapura, tausi husikika wakitoa simu za tahadhari mara nyingi, kilomita chache tu kutoka Bannerghatta. Tembo, mbwa mwitu na mbweha wameonekana huko Kodigehalli, Kengeri. Siku 10 tu zilizopita tembo alimkanyaga mkulima hadi kufa. nje kidogo ya Kusini-magharibi mwa Bangalore asubuhi na mapema katika wiki ya 4 ya Septemba 2026. Inamaanisha tu kwamba nyayo za binadamu zinaathiri ardhi ya simbamarara. Kwa kuzingatia hali ngumu kama hiyo, sio kulinda eneo la ulinzi lililoamriwa, inaleta uvundo wa kisiasa na umaarufu, ambao umejaa hatari ya kuongezeka kwa wanyamapori wa binadamu.nflict. Hitaji la saa ni kupanga nyayo za binadamu endelevu ili kudhibiti mazingira tete.

Kutohifadhi maeneo ya hifadhi kunahakikishwa kuongeza migogoro ya wanyamapori wa binadamu… ni nani katika serikali za sasa au zijazo anayeweza kuchukua jukumu la tembo wanaoharibu mazao, kupoteza ng'ombe kwa wanyama wanaokula nyama, au kuenea kwa magonjwa ya mifugo katika wanyamapori? Sio suala ambalo linaweza kupuuzwa kwa kuinua kidevu na mwanasiasa mmoja mpya.

Kupunguza uhifadhi ili kuhalalisha ukuaji usio endelevu wa binadamu ni jambo la muda mfupi na la kisiasa. Bila ukuaji uliopangwa wa binadamu na uchumi, bei ya kiikolojia ya kulipa itaongezeka tu kwa kuondolewa kwa Tume ya Mipango. Utetezi wa Mbunge wa Bangalore Kusini wa kuongeza / kupanua usafiri wa umma ni chaguo endelevu. Kila raia hahitaji magari 3 ya kifahari ya kibinafsi vipande 2 vya mali isiyohamishika ambavyo hufafanua Mbaharia aliyefanikiwa leo. Hakika huo ndio mzizi wa mtazamo huu wa kibinadamu lakini ni mbaya kwa Bangalore. Msongamano wa magari katika jiji lolote unakula tu vikwazo vya kijani. Mahitaji ya chakula na maji yanapunguzwa nyuma kutokana na umuhimu uliopotoka unaowekwa kwenye usafiri wa kibinafsi.

Bila ukuaji uliopangwa, mlipa kodi hunyimwa rasilimali za mali za pamoja na ni hatari kwa uendelevu wa Bangalore maarufu sana... inaonekana kama kodi zinawekezwa katika rasilimali za kibinafsi ... ambayo ni pigo maradufu kwa mlipa kodi.

Comments

Popular posts from this blog

Midweek Musings 34, 29.07.2026

Wochenmitte-Gedanken 12 25.02.2026 Klimafreundliche Infrastruktur

Շաբաթվա կեսի խորհրդածություններ 31. 8.07.2026